Câu hỏi:

em là thí sinh tự do đã tốt nghiệp thpt em muốn đăng kí thi lại thì phải đăng kí ở đâu ạ
Ngày hỏi 02/05/2024

Lĩnh vực: Bảo hiểm
Công dân: Phạm Quang Duy
Cẩm Sơn Cẩm Phả Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Giáo dục và Đào tạo

Sở Giáo dục và Đào tạo đã ban hành Công văn số 1238/SGDĐT-TCCBQLCL ngày 18/4/2024 về hướng dẫn công tác chuẩn bị tổ chức Kỳ thi Tốt nghiệp THPT năm 2024. Theo đó, mỗi huyện, thị xã, thành phố trên địa bàn tỉnh bố trí ít nhất 01 trường THPT là Điểm tiếp nhận hồ sơ đăng ký của thí sinh tự do (quy định tại tiểu mục 2.1 và Phụ lục IV Công văn số 1238/SGDĐT-TCCBQLCL). Do đó, muốn đăng ký dự thi tốt nghiệp để làm căn cứ xét tuyển đại học, thì ông Phạm Quang Duy cần đến Điểm tiếp nhận theo quy định để được hướng dẫn.


Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 4066
Đã truy cập: 66628857

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.