Câu hỏi:

Cho mình hỏi, khi nào thì Uỷ ban có quyết định về hợp đồng tuyển dụng giáo viên cấp THCS ạ ? Mình thấy trên công văn uỷ ban họp để đánh giá trong 3 ngày từ ngày ngưng nhận hồ sơ 15/12 rồi ạ mà chưa thấy có thông báo có quyết định ?
Ngày hỏi 03/01/2024

Lĩnh vực: Nội vụ
Công dân: Phạm Thanh Tuấn
Số nhà 227, khu Hoàng Hoa Thám, Mạo Khê, Đông Triều, Quảng Ninh.

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Tại khoản 2 Điều 11 Nghị định số 111/2022/NĐ-CP ngày 30/12/2022 của Chính phủ quy định thẩm quyền ký hợp đồng thực hiện công việc chuyên môn, nghiệp vụ: "Đối với đơn vị nhóm 3 tự bảo đảm từ 10% đến dưới 70% chi thường xuyên và đơn vị nhóm 4: Người có thẩm quyền ký hợp đồng làm việc với viên chức theo quy định của pháp luật về viên chức hoặc người được ủy quyền ký hợp đồng". Do vậy, đề nghị độc giả Phạm Thanh Tuấn liên hệ với phòng Nội vụ thị xã Đông Triều để được thông tin về kết quả kỳ xét hợp đồng lao động giáo viên vào làm việc tại các cơ sở giáo dục công lập thuộc Ủy ban nhân dân thị xã Đông Triều.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 22621
Đã truy cập: 63377000

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.