Câu hỏi:

Cho em hỏi em là gv tiểu học em đang ăn lương hạng lll hệ số 4,27 bậc 8, em đã có bằng đại học, tốt nghiệp năm 2013, có chứng chỉ chức danh nghề nghiệp hạng ll đc phân công làm tổ trưởng, chấm thi gv giỏi cấp truòng làm báo cáo chuyên đề , đạt chiến sĩ thi đua cơ sở có đc chuyển xếp luong hạng ll không? Nếu chuyển sang hạng lll lương mới theo tt 02 có phải học chứng chỉ chức danh nghề nghiệp hạng lll không? Em cảm ơn ạ
Ngày hỏi 15/03/2021

Lĩnh vực: Bảo hiểm
Công dân: Nguyễn Thị Yên
Trường Th Lê Hồng Phong , thị xã Đông Triều

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Theo quy định tại Điều 7, Điều 8 Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT ngày 02/02/2021 của Bộ Giáo dục và Đào tạo quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và bổ nhiệm, xếp lương viên chức giảng dạy trong các trường tiểu học công lập: "Giáo viên tiểu học hạng III (mã số V.07.03.08) được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III (mã số V.07.03.29)".

Do vậy, trường hợp bạn đọc đang được bổ nhiệm và xếp lương chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III, mã số V.07.03.08, nếu đáp ứng các điều kiện, tiêu chuẩn của chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III mới,  được bổ nhiệm sang chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III, mã số V.07.03.29 và áp dụng hệ số lương của viên chức loại A1, từ hệ số lương 2,34 đến hệ số lương 4,98 theo quy định

Theo quy định tại Khoản 7 Điều 10 Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT ngày 02/02/2021 của Bộ Giáo dục và Đào tạo quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và bổ nhiệm, xếp lương viên chức giảng dạy trong các trường tiểu học công lập: "Yêu cầu về chứng chỉ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III theo quy định tại điểm b khoản 3 Điều 3 Thông tư này áp dụng đối với giáo viên tiểu học được tuyển dụng sau ngày Thông tư này có hiệu lực thi hành và giáo viên tiểu học hạng III (mã số V.07.03.08) khi được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III (mã số V.07.03.29) theo quy định tại điểm b khoản 1 Điều 7 Thông tư này".

Do vậy, trường hợp bạn đọc đang được bổ nhiệm và xếp lương chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III, mã số V.07.03.08, khi chuyển sang chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III mới, mã số V.07.03.29 phải có chứng chỉ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III theo quy định.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 63159
Đã truy cập: 30586771

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.