Câu hỏi:

Kính gửi Sở Y tế Quảng Ninh. Tôi hiện là nhân viên khoa kiểm soát dịch bệnh - TTYT Ba Chẽ. Tôi tốt nghiệp Bác sĩ đa khoa công tác tại TT từ 1/1/2018 và tôi đăng ký thực hành cấp cchn tại khoa nội, đến 7/2019 đủ 18 tháng. Sau đó tôi chuyển sang phụ trách các chương trình bên y tế dự phòng không tham gia chuyên môn nên tôi chưa làm hồ sơ cấp cchn khám bệnh chữa bệnh. Vậy hiện tại tôi có nhu cầu sử dụng chứng chỉ hành nghề tôi muốn nộp hồ sơ cấp chứng chỉ hành nghề thì có được cấp không?. Hay phải đăng ký thực hành lại từ đầu ạ?. tôi xin chân thành cảm ơn.
Ngày hỏi 28/12/2020

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Lý Ngọc
ba chẽ

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Y tế

Về nội dung câu hỏi của bạn đọc, Sở Y tế trả lời như sau:

Căn cứ Điều 13 thông tư số 21/2020/TT-BYT ngày 30/11/2020 của Bộ Y tế Hướng dẫn thực hành để cấp chứng chỉ hành nghề khám bệnh, chữa bệnh đa khoa đối với bác sĩ y khoa; Quyết định số: 76 /QĐ-SYT ngày 24 tháng 01 năm 2017 của Sở Y tế Quảng Ninh, phân công cơ sở hướng dẫn thực hành chuyên môn y; Sở Y tế trả lời bạn đọc như sau:

1. Bác sĩ đa khoa, thực hành 18 tháng tại khoa Nội- Trung tâm y tế Ba Chẽ thì chưa đủ điều kiện để được cấp chứng chỉ hành nghề khám bệnh, chữa bệnh.

2. Để được cấp Chứng chỉ hành nghề khám bệnh, chữa bệnh; bạn phải đi thực hành khám bệnh, chữa bệnh lại theo quy định tại Thông tư số 21/2020/TT-BYT ngày 30/11/2020 của Bộ Y tế và tại cơ sở đủ điều kiện hướng dẫn thực hành.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 45005
Đã truy cập: 27546812

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.