Câu hỏi:

Tôi là giáo viên, là viên chức từ năm 2014. Hiện tôi bị mất chứng chỉ Tiếng Anh gốc và cũng không còn bản công chứng, tôi có thể thay thế bằng chứng chỉ tiếng Trung bậc 2 theo khung châu Âu được không?
Ngày hỏi 24/07/2020

Lĩnh vực: Nội vụ
Công dân: Nguyễn Thị Ninh
Phường Quảng Yên, Quảng Yên, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Do thông tin độc giả cung cấp không nêu rõ có phải là giáo viên giảng dạy bộ môn ngoại ngữ hay không, nên đề nghị độc giả căn cứ các quy định dưới đây để hoàn thiện chứng chỉ ngoại ngữ vào hồ sơ viên chức theo quy định.

- Tại Điều 10 Thông tư số 07/2019/TT-BNV ngày 01/6/2019 của Bộ Nội vụ quy định trong thành phần hồ sơ viên chức phải có bản sao công chứng chứng chỉ ngoại ngữ.

- Tại các Thông tư quy định về tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp của giáo viên (cấp học: mầm non, tiểu học, THCS, THPT), yêu cầu viên chức phải có trình độ ngoại ngữ đạt chuẩn theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ Giáo dục và Đào tạo.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 21019
Đã truy cập: 22092169

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.