Câu hỏi:

Tôi vừa trúng tuyển viên chức 2019 ở cơ quan tại TP Cẩm Phả nhưng do điều kiên nên muốn chuyển đến cơ quan khác ở TP Hạ Long cùng vị trí việc làm và còn chỉ tiêu viên chức 2019. Tôi là thí sinh tự do và cần làm thủ tục gì? Trân trọng cảm ơn!
Ngày hỏi 16/07/2020

Lĩnh vực: Nội vụ
Công dân: Hương Trần
Cẩm phả, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Tại điểm e khoản 3 Điều 11 Quyết định số 03/2020/QĐ-UBND ngày 03/3/2020 của Ủy ban nhân dân tỉnh ban hành Quy định quản lý tổ chức bộ máy, biên chế, cán bộ, công chức, viên chức, lao động hợp đồng trong cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp công lập và người quản lý doanh nghiệp thuộc Ủy ban nhân dân tỉnh Quảng Ninh quy định việc tiếp nhận viên chức từ đơn vị sự nghiệp công lập khác trong nội bộ tỉnh đến làm việc tại đơn vị sự nghiệp công lập thuộc thẩm quyền quản lý thuộc trách nhiệm, quyền hạn của Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp huyện.

          Do vậy, liên quan đến nội dung tiếp nhận viên chức từ đơn vị sự nghiệp công lập này đến công tác tại đơn vị sự nghiệp công lập khác thuộc Ủy ban nhân dân cấp huyện, đề nghị độc giả liên hệ với cơ quan Tổ chức - Nội vụ nơi độc giả có nhu cầu đến liên hệ công tác để được hướng dẫn cụ thể.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 20929
Đã truy cập: 22092079

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.