Câu hỏi:

Theo quyết định số 15/2020/QĐ-TTg quy định về việc thực hiện chính sách hổ trợ người dân gặp khó khăn do đại dịch covid 19 . Tôi thuộc đối tượng bán vé số lưu động .Ngày 17/5, tôi làm tờ kê khai để được hưởng trợ cấp nhưng không được sự chấp thuận của UBND xã. Vậy tôi phải kê khai ở đâu, tôi có thuộc đối tượng được hưởng trợ cấp không?
Ngày hỏi 25/05/2020

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Phạm Thị Tài
Điện Thọ, Điện Bàn, Quảng Nam

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Lao động - Thương binh và Xã hội

Khoản 3 Điều 19 Quyết định số 15/2020/QĐ-TTg ngày 24/4/2020 của Thủ tướng Chính phủ về việc thực hiện các chính sách hỗ trợ người dân gặp khó khăn do đại dịch COVID-19 quy định: Chủ tịch Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương chịu trách nhiệm tổ chức triển khai thực hiện đảm bảo công khai, minh bạch, đúng quy định. Do đó, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Quảng Ninh đề nghị công dân liên hệ với Sở Lao động - Thương binh xã hội tỉnh Quảng Nam để được hướng dẫn cụ thể.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 5947
Đã truy cập: 20029538

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.