Câu hỏi:

Tôi là người dân sống tại TP Hạ Long, xin trao đổi quý cơ quan 1 việc: Hiện nay tại khu vực đường bao biển từ Cầu Bài Thơ đến cột 5, tôi thấy 1 số tàu du lịch thường xuyên cập bến, đón trả khách tại đây, nhất là địa điểm đối diện nhà hàng Latop cột 5 mà không có lực lượng chức năng nào nhắc nhở, xử lý? Vậy trách nhiệm của Sở Du lịch và TP Hạ Long đối với vấn đề này ra sao, chúng tôi mong được hồi âm sớm từ quý cơ quan?.
Ngày hỏi 19/04/2019

Lĩnh vực: Văn hóa, xã hội
Công dân: Hoàng Văn Tuệ
phường Hồng hải, tp Hạ Long

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Du lịch

Kính gửi: Ông Hoàng Văn Tuệ, phường Hồng Hải, Tp Hạ Long.
Ngay sau khi nhận được phản ánh của ông, Sở Du lịch đã có công văn trao đổi với thành phố Hạ Long để kiểm tra, xác minh, xử lý theo quy định.
Thành phố Hạ Long đã có công văn số 2753/UBND ngày 24/4/2019 giao cho Công an thành phố và Ủy ban nhân dân các phường: Hòn Gai, Bạch Đằng, Hồng Hải, Hồng Hà tổ chức kiểm tra, xác minh, xử lý và tuyên truyền, phổ biến theo các quy định hiện hành.
Khi có kết quả của Thành phố Hạ Long, Sở Du lịch sẽ thông báo lại ông được biết.
Trân trọng cảm ơn sự quan tâm, hợp tác của ông./.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ
Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 84549
Đã truy cập: 12276011

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.