Câu hỏi:

Tôi nhờ giúp tôi câu hỏi về viên chức ạ, từ tháng 8 năm 2021 tôi thuyên chuyển từ giáo viên THPT hạng 3 , mức lương A1 , hệ số 4,00 số năm công tác là 11 năm về công tác tại 1 trường THCS , và t đã học chứng chỉ chức danh nghề nghiệp THCS Hạng 3, vậy khi về cấp THCS chức danh của t có lên được hạng 2 không?
Ngày hỏi 07/12/2021

Lĩnh vực: Nội vụ
Công dân: Bùi Thảo
Xã Quảng Long_hải ha_quảng ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Hiện tại thông tin độc giả cung cấp chưa đầy đủ, chính xác (Giáo viên trung học phổ thông hạng III, mã số V.07.05.15, được áp dụng hệ số lương của viên chức loại A1, từ hệ số lương 2,34 đến hệ số lương 4,98, không có hệ số lương 4,00).

Theo quy định tại Điều 29, Điều 30 Nghị định số 115/2020/NĐ-CP ngày 25/9/2020 của Chính phủ quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức; Thông tư số 03, số 04/2021/TT-BGDĐT ngày 02/02/2021 của Bộ Giáo dục và Đào tạo quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và bổ nhiệm, xếp lương viên chức giảng dạy trong các trường trung học cơ sở, trung học phổ thông công lập, nếu trường hợp độc giả đang hưởng lương giáo viên THPT hạng III, chuyển về công tác tại trường cấp THCS phải đáp ứng tiêu chuẩn của chức danh nghề nghiệp mới và phải qua xét chuyển chức danh nghề nghiệp từ giáo viên trung học phổ thông hạng III (mã số V.07.05.15) sang chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng III, mã số (V.07.04.32).



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 2648
Đã truy cập: 46157371

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.