Câu hỏi:

Lý lịch tư pháp để hoàn thiện hồ sơ viên chức có yêu cần về thời hạn không (tôi đỗ viên chức tháng 11/2021 có sử dụng được lý lịch tư pháp của năm 2020 không)? Nếu tôi làm hồ sơ lý lịch tư pháp ở Bưu điện không có giấy hẹn kết quả. Chỉ có giấy nộp tiền có được chấp nhận và coi như giấy hẹn trả không? Xin chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi 06/11/2021

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Hoàng Phương
Bình Liêu, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày nhận được thông báo kết quả trúng truyển, người trúng tuyển phải đến cơ quan, đơn vị có thẩm quyền tuyển dụng để hoàn thiện hồ sơ tuyển dụng, trong đó thành phần hồ sơ yêu cầu cần có Phiếu lý lịch tư pháp.

Do vậy, để phục vụ công tác quản lý nhân sự tại cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, độc giả cần cung cấp Phiếu lý lịch tư pháp tại thời điểm được yêu cầu hoàn thiện hồ sơ của đơn vị tuyển dụng.

Mặt khác, để hoàn thiện hồ sơ tuyển dụng viên chức và đảm bảo công tác phòng, chống dịch bệnh COVID-19, người trúng tuyển viên chức có thể nộp Giấy biên nhận hồ sơ có ngày hẹn trả kết quả của Sở Tư pháp hoặc Biên lai thu lệ phí hồ sơ xin cấp Phiếu lý lịch tư pháp (đối với các trường hợp làm Lý lịch tư pháp qua bưu điện).



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 12781
Đã truy cập: 43769506

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.