Câu hỏi:

Tôi có sổ đỏ cấp năm 1990, nay tôi muốn đổi sổ mới, đã có hợp đồng đo đạc số 481/HD_VPDK/2020 từ ngày 18/3/2020. Tôi đã nhiều lần lên hành chính công, bàn số 29 hỏi, cán bộ đã cho người vào thẩm định, đến nay tôi hỏi thì vẫn trả lời là chưa được, tôi không biết nguyên nhân ở đâu. Rất mong cơ quan chức năng giúp để tôi có thể sớm đổi được sổ đỏ.Tôi xin chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi 11/06/2020

Lĩnh vực: Tài nguyên Môi trường
Công dân: Vũ trọng thuận
Tổ 26, khu 6, phường Bắn Sơn (TP Uông Bí)

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Thành phố Uông Bí

Đơn vị đo đạc đã tiến hành đo đạc lại thửa đất đề nghị cấp đổi của công dân. Tuy nhiên khi đo đạc phần diện tích thực tế tăng rất nhiều lần so với giấy CNQSDĐ đã cấp vì vậy các cơ quan chuyên môn phải họp, thống nhất nguyên nhân tăng để hướng dẫn công dân cấp đổi cho đúng.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 9420
Đã truy cập: 18915958

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.