Câu hỏi:

Tôi là y sỹ y học cổ truyền, đã có chứng chỉ hành nghề y học cổ truyền tư nhân. Tới đây, tôi muốn đi học ở khoa y học cổ truyền của bệnh viện thị xã để xin xác nhận hành nghề, mở phòng chẩn trị. Vậy tôi muốn hỏi, tôi học ở khoa y học cổ truyền bệnh viện thị xã có đủ thẩm quyền để xác nhận hay phải ra bệnh viện y học cổ truyền học để được xác nhận?
Ngày hỏi 02/12/2019

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Dương Văn Mạnh
Xã Cẩm La, TX Quảng Yên, tỉnh Quảng Ninh.

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Y tế

Trả lời:

Căn cứ điểm b, khoản 3, Điều 27 Nghị định 109/2016/NĐ-CP ngày 01/7/2016 quy định: Y sỹ y học cổ truyền đăng ký làm người chịu trách nhiệm chuyên môn kỹ thuật của phòng chẩn trị y học cổ truyền phải có chứng chỉ hành nghề khám bệnh, chữa bệnh y học cổ truyền và có thời gian khám bệnh, chữa bệnh bằng y học cổ truyền ít nhất là 48 tháng.

Nghị định 155/2018/NĐ-CP ngày 12/11/2018 quy định: Phòng khám chuyên khoa y học cổ truyền: Là bác sỹ hoặc y sỹ chuyên khoa y học cổ truyền; Phòng chẩn trị y học cổ truyền: Là lương y hoặc là người được cấp Giấy chứng nhận bài thuốc gia truyền hoặc là người được cấp Giấy chứng nhận phương pháp chữa bệnh gia truyền;

Căn cứ các quy định hiện hành, Ông Dương Văn Mạnh đăng ký hành nghề khám chữa bệnh bằng y học cổ truyền tại khoa y học cổ truyền của bệnh viện để xin xác nhận thời gian hành nghề đảm bảo đủ điều kiện làm phụ trách chuyên môn Phòng khám chuyên khoa y học cổ truyền là đúng theo quy định.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 4451
Đã truy cập: 49310236.

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.